จุฬาฯ จัดพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสขึ้นพุทธศักราชใหม่ 2567
5 มกราคม 2567 ณ ลานพระศรีมหาโพธิ์ หน้าอาคารจามจุรี 4 ศ.กิตติคุณ นพ.ภิรมย์ กมลรัตนกุล นายกสภามหาวิทยาลัย ศ. ดร.บัณฑิต เอื้ออาภรณ์ อธิการบดี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตร ร่วมกับผู้บริหารมหาวิทยาลัย คณาจารย์ บุคลากร และนิสิตจุฬาฯ เนื่องในโอกาสขึ้นพุทธศักราชใหม่ 2567 พร้อมให้โอวาทและอวยพรปีใหม่แก่ผู้ร่วมงานซึ่งในโอกาสนี้ รศ.ดร.จิตติศักดิ์ ธรรมาภรณ์พิลาศ รองอธิการบดีด้านการจัดการทรัพย์สินและกายภาพ นำคณะผู้บริหารและพนักงานของสำนักงานจัดการทรัพย์สินจุฬาฯ (PMCU) เข้าร่วมพิธีตักบาตรดังกล่าว
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8772.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8770.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8825.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8834.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8848.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8807.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8811.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8819.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8810.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8796.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8814.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/img_8852.jpg)
+20