ศาลเจ้าแม่ทับทิม อุทยาน 100 ปี จุฬาฯ จัดพิธีสวดมนต์ในโอกาสเทศกาลขอบคุณเทพเจ้า (เสี่ยซิ้ง)
16 ม.ค. 67 คุณพัชรินทร์ อาริยะเรืองกิจ รองประธานคณะกรรมการศาลเจ้าแม่ทับทิม อุทยาน 100 ปี จุฬาฯ และคุณปุณณภา กีรติรัตนา หัวหน้าคณะสวดมนต์เสียงสวรรค์ จัดพิธีสวดมนต์ประจำเดือนมกราคม 2567 โดยคณะสวดมนต์ “มนต์เสียงสวรรค์” เพื่อถวายเจ้าแม่ทับทิม ในโอกาสเทศกาลขอบคุณเทพเจ้า (เสี่ยซิ้ง) เพื่อขอพรด้านความร่มเย็นเป็นสุขในชีวิตและครอบครัว อีกทั้งยังเป็นโอกาสสำคัญในการรวมตัวกันบูชาคุณงามความดีและสร้างความสามัคคีระหว่างชุมชน โดยพิธีสวดมนต์ที่ศาลเจ้าแม่ทับทิมอุทยาน 100 ปี จุฬาฯ ถือปฏิบัติอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกเดือน
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0721.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0788.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0918.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0768.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0799.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0848.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0843.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0885.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0946.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0812.jpg)
![](https://pmcu.co.th/wp-content/uploads/2024/01/mg_0729.jpg)